Skip to main content

ขนาดตัวอักษร ขนาดปกติ|ขนาดใหญ่ขึ้น 10%|ขนาดใหญ่ขึ้น 20%|ขนาดใหญ่ขึ้น 30%

แฟนทานยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียวไปแล้ว มีอาการคลื่นไส้ อาเจียน เวียนหัว เป็นเรื่องปกติไหม

สอบถามเพื่อนๆครับ พอดีผมมี พสพ. กับแฟนผม เลยซื้อยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียวให้แฟนผมกิน แล้วตอนนี้ผ่านไปประมาณ วัน สองวัน แฟนผมมีอาการคลื่นไส้ อาเจียนบ้างเล็กน้อย แต่ส่วนใหญ่จะเวียนหัวมากกว่า เป็นเรื่องปกติไหมครับ แฟนใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง?
หมวดหมู่ :

#1 เป็นเรื่องปกตินะคะ

เป็นเรื่องปกตินะคะ ผลข้างเคียงของยาคุมฉุกเฉินมากกว่า ช่วงนี้ต้องดูแลหน่อยน้า ><

#2 ใจเย็นๆก่อนนะคะ

ใจเย็นๆก่อนนะคะ จากที่คุณน้องเล่ามาเป็นอาการข้างเคียงที่เกิดจากผลของการใช้ยาคุมฉุกเฉินนั้นเองค่ะ ไม่ต้องกังวลไปนะคะ แต่ยังไงในช่วงนี้ก็ให้แฟนพักผ่อนให้เพียงพอและพยายามอย่าเครียดนะคะ เพราะความเครียดก็มีผลทำให้เวียนหัว คลื่นไส้ได้เช่นกันนะคะ ^_^

#3 ห๊ะ!

ห๊ะ! ยาคุมฉุกเฉินเม็ดเดียวพึ่งเคยได้ยินชื่อนี้แหละ ปกติเคยซื้อแบบปกติให้แฟนกิน มันจะมีแบบสองเม็ดใช่ไหมนะ มีเม็ดเดียวก็ดีเหมือนกัน จะได้ไม่ลืม แฟนผมก็ขี้ลืมอยู่

#4 การกินยาคุมฉุกเฉินทำให้มีผลข้

การกินยาคุมฉุกเฉินทำให้มีผลข้างเคียงก็คือมีอาการคลื่นไส้ อาเจียน ปวดหัว เป็นเรื่องธรรมดา น้อยคนมากๆที่จะไม่มีอาการข้างเคียง เดี๋ยวพอฤทธิ์ยาหมดก็หาย ไม่ต้องคิดมาก

#5 ผมว่าพอผู้ชายเครียดก็จะไปโวยว

ผมว่าพอผู้ชายเครียดก็จะไปโวยวายใส่ผู้หญิง แล้วผู้หญิงก็ยิ่งรู้สึกเครียด คิดมากเข้าไปใหญ่ อาจจะมีผลทำให้ประจำเดือนคลาดเคลื่อนได้นะ ถ้าติดขึ้นมาจริงๆก็แค่รับผิดชอบให้เค้าไปครับ แมนๆ ยืดอกพกถุงก็จบนะครับ อิอิ

#6 ยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียว ของ

ยาคุมฉุกเฉินแบบเม็ดเดียว ของ แทนซีวัน ก็เวิร์คอยู่นะ ผลข้างเคียงน้อยกว่าแบบปกติอีกนะ ถ้ากินแบบปกติที่มีสองเม็ดนี่ อ้วกแตกอ้วกแตน นึกว่าคนแพ้ท้อง เพราะกว่าเม็ดที่สองจะหมดยาอีก

#7 ขอสอบถามหน่อยครับ

ขอสอบถามหน่อยครับ คือมีเพศสัมพันธ์กันตอนประจำเดือนหมดวันแรกคือวันที่16 จากนั้นกินยาคุมฉุกเฉินภายใน 12 ชม.ครับ มีประจำเดือนวันที่ 9-15(ปกติรอบเดือนประมาณ31วัน) หลังจากกินยาคุมฉุกเฉินได้ 6 วัน มีเลือดไหนคล้ายประมาณประจำเดือน อาการเบื้องต้นคล้ายตอนมีประจำเดือนคือพุ่งป่อง หน้าอกขยาย อยากทราบว่าอาการแบบนี้คือประจำเดือนหรือผลข้างเคียงของยาครับ แล้วมีโอกาสท้องมั้ยครับ